• shafi_banner01 (2)

An halatta Amfani da Dash Cams da Radar Detectors a Yankina?

Dokokin Gudanar da Amfani da Dash Cams da Radar Detectors Ya Kamata Ku Sani

Kyamarorin dashboard suna aiki azaman kayan aiki mai mahimmanci don haɓaka aminci da tsaro na duka direbobi da ababan hawa, musamman ma idan ana maganar rikodin abubuwan da suka faru kamar hadurran mota.

Yawancin damuwa suna tasowa game da haƙƙin dash cams, tare da sabbin masu mallakar suna tambayar ko an basu izinin amfani da irin waɗannan na'urori.Yayin samun kyamarorin dash a cikin motarka gabaɗaya doka ce akan hanya, yana da mahimmanci a lura cewa ƙa'idodin game da shigarwa na doka da sanya su na iya bambanta daga jiha zuwa jiha.

Labari mai ƙarfafawa shine, gabaɗaya, an ba da izinin yin tuƙi bisa doka ta hanyar dash cam a cikin Amurka.Koyaya, yana da mahimmanci a kula da saƙon waya da dokokin sirri, kamar yadda cam ɗin dash ya ƙunshi wani nau'i na sa ido wanda ya faɗi ƙarƙashin waɗannan la'akari na doka.

Shin kyamarorin dash sun halatta a yankina?

 

Yayin da kyamarorin dash gabaɗaya doka ne a Amurka, wasu wurare, kamar ƙetare iyaka, na iya hana amfani da su saboda takamaiman ƙa'idodi.Hukumar Kula da Ayyukan Jama'a ta Amurka (GSA) tana zayyana dokoki da ƙa'idoji da ke tafiyar da halayen tarayya, gami da ketare iyaka.

Dangane da sashin da ya dace (41 CFR 102-74-420), daidaikun mutanen da ke shiga cikin kadarorin tarayya na iya ɗaukar hotuna don dalilai na kasuwanci ba tare da izinin hukumar da ke mamaye ba.Koyaya, idan ya zo ga sararin samaniyar da hukumomi suka mamaye don dalilai na kasuwanci ko yankuna kamar mashigai na gini da falo, ana buƙatar takamaiman izini.

A cikin mahallin ketare iyaka, wannan yana nufin cewa, a ɓangaren Amurka, kuna iya buƙatar izini daga Jami'an Kwastam da Kariyar Iyakoki na Amurka don ci gaba da kunna kyamarar dash ɗinku da yin fim yayin tsallakewa.Yana da mahimmanci a san da kuma kiyaye waɗannan ƙa'idodin a cikin takamaiman wurare.

Dash cams sanye take da damar yin rikodi mai jiwuwa: Kewaya Yanayin Abubuwan da ke damun Sirri

An taso da damuwa game da sa ido na lantarki, musamman rikodin sauti, game da kyamarorin dash.Duk da yake waɗannan kyamarori suna mayar da hankali kan hanya maimakon ma'abuta abin hawa, damar yin rikodin sautin su yana haɓaka la'akari da doka.Lokacin tafiya kadai, wannan yawanci ba damuwa ba ne.Koyaya, idan akwai fasinja, dokoki akan sa ido kan lantarki galibi suna buƙatar ka sanar dasu kasancewar cam ɗin dash da yuwuwar sa na yin rikodin hirar cikin mota.

A cikin jihohi 12 na Amurka, kamar California, Connecticut, da Florida, duka direba da fasinja dole ne su yarda da rikodin sauti.Ga sauran jihohi 38, gami da Gundumar Columbia, fasinja ne kawai ke buƙatar ba da izini.A halin yanzu Vermont ba ta da takamaiman ƙa'idodi game da wannan batu.

Yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan dokokin rikodin sauti suna aiki ne kawai idan an yi rikodin tattaunawa.A matsayin madadin, masu amfani za su iya zaɓar kashe ko kashe aikin rikodin sauti na kyamarorinsu na dash don magance matsalolin sirri.

Abubuwan da ke hana Gilashin Gilashi

Sanya cam ɗin dash dangane da layin gani na direba muhimmin abin la'akari ne, kama da ƙa'idodin da ke tafiyar da lambobi da lambobi.Wasu jihohi, irin su Nevada, Kentucky, Maryland, da New York, suna ba da damar na'urori kamar dash cams da za a dora su a kan ƙoƙon ƙoƙon tsotsa akan gilashin gilashi muddin ba su hana ganin direban ba.

A cikin jihohi kamar Texas da Washington, ƙayyadaddun ƙa'idodi sun nuna cewa cam ɗin dash da dutsen ba zai iya wuce wasu girma ba, kamar yanki murabba'in 7-inch a gefen fasinja ko yanki murabba'in 5-inch a gefen direba.Bugu da ƙari, wasu jihohi suna da manufofin hana gilashin iska.

Don guje wa tikitin toshewa, yana da kyau a zaɓi kyamarorin dash masu hankali kuma a dora su a cikin ƙaramin yanki a bayan madubi na baya.

Shin na'urorin gano radar da radar jamers na doka ne?

Na'urar gano radar gabaɗaya doka ce a Amurka, kuma an ba direbobi izinin shigar da su a cikin motocinsu.Washington DC da Virginia kawai sun hana amfani da na'urorin gano radar.A duk sauran jihohi, ana ba da izinin gano na'urorin radar a cikin motoci masu zaman kansu.Koyaya, wasu jihohi, kamar California, Florida, da Pennsylvania, suna da hani akan inda zaku iya hawa na'urar akan gilashin iska.

A gefe guda kuma, masu amfani da radar ba bisa ka'ida ba ne, kuma amfani da su na iya haifar da tuhuma, tara tara mai yawa, har ma da lokacin kurkuku a kowace jiha.An ƙera maƙallan radar ne don yin katsalanda ga radars na 'yan sanda, tare da hana su gano saurin abin hawa a halin yanzu.Yayin da ake yawan ɓoyayyiyar ƙulle-ƙulle, jami'an tsaro na iya lura da rashin iya tantance saurin abin hawa, wanda ke haifar da tsayawar ababen hawa.Idan aka kama ta ta amfani da jammer na radar, sakamakon ya haɗa da tara tara da kuma kwace na'urar.

Taimaka muku fita daga matsala

Yayin da yin amfani da faifan cam ɗin dash ɗin ya zama sananne ga jami'an tsaro da masu inshora don ba da shaidar da ba za ta iya murmurewa ba a yayin da wani lamari ya faru, da wuya jami'an 'yan sanda su janye direbobin don samun cam ɗin dash kawai.Koyaya, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa an saka cam ɗin dash a wani yanki na gilashin gilashin da ba zai hana direban kallon hanya ba.Duba dokokin dash cam a cikin jihar ku yana da mahimmanci, kuma yana da fa'ida don sanin dokoki a wasu jihohi, musamman ma idan kuna shirin yin balaguro a cikin layin jihohi ko na duniya.Zaɓi samfurin cam ɗin dash mai hankali wanda za'a iya sakawa cikin sauƙi a bayan madubin duban ku wata hanya ce mai wayo don cin gajiyar kariyar cam ɗin dash ba tare da haɗarin shari'a ba.


Lokacin aikawa: Nuwamba-27-2023